INDIAKERALAlocalNationalSportstop news

ഫ്ലാറ്റ് നൽകാമെന്ന് പറഞ്ഞ് ലക്ഷങ്ങൾ കബളിപ്പിച്ചു; മുൻ ഇന്റർനാഷനൽ അത് ലറ്റിന്റെ പരാതിയിൽ ഒളിമ്പ്യൻ പി.ടി. ഉഷയടക്കം ഏഴുപേർക്കെതിരെ ക്രിമിനൽ കേസ്

കോഴിക്കോട്: കോഴിക്കോട് നഗര ഹൃദയത്തിൽ ഫ്ലാറ്റ് നൽകാമെന്ന് വിശ്വസിപ്പിച്ച് 46 ലക്ഷം രൂപ വാങ്ങി വഞ്ചിച്ചു എന്ന പരാതിയിൽ ഒളിമ്പ്യൻ പി.ടി. ഉഷയടക്കം ഏഴുപേർക്കെതിരെ ക്രിമിനൽ കേസ്. ഉഷയുടെ ജൂനിയറും ഇന്റർനാഷനൽ കായികതാരവുമായിരുന്ന കണ്ണൂർ സ്വദേശിനി ജെമ്മ ജോസഫിന്റെ പരാതിയിലാണ് പി.ടി ഉഷ , മെഡിക്കൽ കോളജിലെ റിട്ട. ഡോക്ടർ പി.നാരായണൻ എന്നിവരടക്കം ഏഴുപേർക്കെതിരെ കോഴിക്കോട് വെള്ളയിൽ പോലീസ് ജാമ്യമില്ലാ വകുപ്പ് പ്രകാരം( ഐപിസി 420 ) കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തത്. തമിഴ്നാട് നെയ് വേലി ലിഗ്നൈറ്റ് കമ്പനിയിൽ ഉദ്യോഗസ്ഥയാണ് ജെമ്മ ജോസഫ് . കോഴിക്കോട് സിറ്റി പോലീസ് കമീഷണർ ഡിഐജി എ.വി ജോർജിന് ജെമ്മ നൽകിയ പരാതിയിലാണ് കേസ്. ഇതിനിടെ പ്രതികളെ സംരക്ഷിക്കാൻ കോഴിക്കോട് കോർപറേഷനിലെ ഉന്നത ജനപ്രതിനിധിയടക്കം രംഗത്തിറങ്ങിയതിന്റെ വിവരങ്ങളും പുറത്തു വന്നു. ജെമ്മ നൽകിയ പരാതിയിലെ പ്രസക്ത ഭാഗങ്ങൾ:- ,
ഞാൻ ജെമ്മ ജോസഫ്​. കണ്ണൂർ സ്വദേശിനിയാണ്​. മുൻ ഇൻറർനാഷണൽ അത്​ലറ്റായ ഞാൻ നെയ്​വേലി ലിഗ്​നൈറ്റ്​ കോർപറേഷനിൽ അസിസ്​റ്റൻറ്​ പേഴ്​സണൽ ഓഫീസറായി ജോലി ​െചയ്യുകയാണ്​. ദേശീയ ഗെയിംസിലടക്കം മെഡൽ നേടിയ ഞാൻ കണ്ണൂർ സ്​പോർട്​സ്​ ഡിവിഷനിൽ പി.ടി ഉഷയുടെ തൊട്ടു ജൂനിയറുമാണ്​. ഉഷയു​െട അടുത്ത കൂട്ടുകാരികളിൽ ഒ​​രാൾ കൂടിയാണ്​. റിട്ടയർമെൻറിന്​ ശേഷം താമസിക്കാമെന്നതിനാലും ​ ഉഷ നിരന്തരം പ്രേരിപ്പിച്ചതിനാലും കോഴിക്കോട്​ കരിക്കാംകുളത്തിന്​ സമീപം ഒരു ഫ്ലാറ്റിനായി തുക നൽകി ഞാൻ വഞ്ചിതയായിരിയ്​ക്കുകയാണ്​. കരിക്കാംകുളത്തിനും തടമ്പാട്ടുതാഴത്തിനും ഇടയിലുള്ള, ‘മെലോ ഫൗണ്ടേഷ’ൻ എന്ന കമ്പനിയുടെ ‘സ്​കൈവാച്ച്​’ എന്ന ഫ്ലാറ്റ്​ വാങ്ങാൻ 46 ലക്ഷം രൂപയാണ്​ ഇതി​െൻറ ഉടമയായ ആർ. മുരളീധരൻ വാങ്ങിയത്​. 2021 മാർച്ച്​ എട്ടിന്​ രണ്ട്​ ലക്ഷവും മാർച്ച്​ 15ന്​ 44 ലക്ഷവും ​െചക്ക്​ വഴി നെയ്​വേലിയിലെ എ​െൻറ വീട്ടിൽ വന്ന്​ മുരളീധരൻ വാങ്ങി. 35000 രുപ മാസവാടക തരാമെന്നും ഫ്ലാറ്റ്​ കമ്പനി ഉടമ മുരളീധരനും ഉഷയും വാഗ്​ദാനം നൽകിയിരുന്നു.
44 വർഷത്തെ അടുത്ത സൗഹ​ൃദമുള്ള, രാജ്യത്ത്​ തന്നെ ഏറ്റവും അറിയപ്പെടുന്ന കായികതാരവും വ്യക്​തിത്വവുമായ പി.ടി ഉഷയുടെ വാക്ക്​ വിശ്വസിച്ച്​ ഞാൻ പണം നൽകുകയായിരുന്നു. ഉഷക്കും ഇവി​െട ഫ്ലാറ്റുണ്ടെന്നാണ്​ പറഞ്ഞത്​. എന്നാൽ, ഏപ്രിൽ 15 ന്​ രജിസ്​റ്റർ ചെയ്​ത്​ തരാമെന്ന്​ പറഞ്ഞ ഇവർ പിന്നീട്​ വഞ്ചിക്കുകയായിരുന്നു. രജിസ്​​േട്രഷൻ ചെയ്യാതെ നീട്ടികൊണ്ടുപോകുക മാത്രമല്ല വാഗ്​ദാനം ചെയ്​ത വാടകയും നൽകിയില്ല. കരാറിന്​​ വിരുദ്ധമായ പ്രവൃത്തിയാണ്​ നടത്തിയത്​. തുടക്കത്തിൽ ഫ്ലാറ്റി​െൻറ കാര്യങ്ങളും മറ്റും നിരന്തരം ഫോണിലൂടെ സംസാരിച്ചിരുന്ന ഉഷ പിന്നീട്​ കൈയ്യൊഴിഞ്ഞു. അസുഖബാധിതയായതിനാൽ സംസാരിക്കാൻ ബുദ്ധിമുട്ടുണ്ടെന്നാണ്​ പലപ്പോഴ.ും ഉഷ പറഞ്ഞത്.​
പ്രീമിയം ലക്ഷ്വറി ഫ്ലാറ്റ്​ എന്ന പേരിലാണ്​ എന്നെ വഞ്ചിച്ചത്​. പണം കൊടുക്കുന്നത്​ വരെ ഫ്ലാറ്റ്​ ഞാൻ കാണാതിരിക്കാൻ മുരളീധരനും മറ്റും പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിച്ചിരുന്നു. 1012 സ്​ക്വയർ ഫീറ്റ്​ മാ​ത്രമു​ള്ള ഫ്ലാറ്റിനാണ്​ വൻതുക വാങ്ങിയത്​. ഈ അപ്പാർട്ട്​മെൻറിലെ അപൂർവം ഫ്ലാറ്റുകൾ മാത്രമാണ്​ വിറ്റുപോയതെന്നാണ്​ കോഴിക്കോട്ട്​ വന്ന്​ അന്വേഷിച്ചപ്പോൾ മനസിലായത്​. ഉഷ എന്ന വ്യക്​തിയുടെ വാക്ക്​ മാത്രം വിശ്വസിച്ചുപോയി. ‘വാടകയടക്കം കിട്ടുമല്ലോ നിനക്ക്​ നല്ലതിനാണെന്ന്’​ ഉഷ പറഞ്ഞിരുന്നു. ഇത്​ സംബന്ധിച്ച തെളിവുകളെല്ലാം കയ്യിലുണ്ട്​. രണ്ട്​ മാസമായി എ​െൻറ ഫോൺ എടുക്കാതെ അപൂർവമായി മാ​ത്രമാണ്​ ആശയവിനിമയം നടത്തിയത്​.അടുത്തിടെ ഭർത്താവ്​ ശ്രീനിവാസനാണ്​ ഫോൺ എടുത്തത്​. 1977 മുതൽ ഉഷയുടെ അടുത്ത കൂട്ടുകാരിയായ ഞാൻ ആരാണെന്നാണ്​ ഫോൺ വിളിക്കു​േമ്പാൾ അവരുടെ ഭർത്താവ്​ ചോദിക്കുന്നത്​. ഇപ്പോൾ ഒരാഴ്​ചയായി പി.ടി ഉഷ എ​െൻറ മൊബൈൽ നമ്പർ ബ്ലോക്ക്​ ചെയ്​തിരിക്കുകയാണ്​. ഉ​ഷയാണ്​ പണം തിരിച്ചുതരുന്നതെന്ന്​ പലപ്രാവശ്യം ഫ്ലാറ്റ്​ കമ്പനി ഉടമ പറഞ്ഞിരുന്നു.
അടുത്തിടെ , മുരളീധരനുമായി സംസാരിക്കാൻ കോഴിക്കോട്ട്​ എത്തിയ എന്നെയും ഭർത്താവിനെയും അദ്ദേഹം കളിയാക്കി വിടുകയായിരുന്നു. ഒത്തുതീർപ്പിന്​ കരാർ ​െവക്കാമെന്ന്​ പറഞ്ഞിട്ട്​ വാക്ക്​മാറ്റി. പണം തിരിച്ചുതരാൻ വൈകുമെന്നാണ്​ മുരളീധരൻ അറിയിച്ചത്​. ഈ വിഷയത്തിൽ കേരള റിയൽ എസ്​റ്റേറ്റ്​ റഗുലേറ്ററി അതോറിറ്റിക്കും ​പോലീസ്​ കമീഷണർക്കും ഞാൻ പരാതി നൽകിയിട്ടുണ്ട്​. ജീവിതസമ്പാദ്യമെല്ലാം ഇല്ലാതായി വഞ്ചിതയായ എനിക്ക്​ നീതി ലഭിക്കണമെ​ന്ന് ​ അഭ്യർഥിക്കുന്നു.

ജെമ്മ ജോസഫ്​

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close